MUHTASARI WA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI WA KUJADILI| TAARIFA
ZA ROBO YA Il YA MWAKA 2023/2024 ULIOFANYIKA TAREHE 16/02/2024 KATIKA
UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA.

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
NA. JINA WADHIFA
1. | Mhe. Charles M. Manumbu | Diwani Kata ya Iramba - Mwenyekiti
2. | Mhe. Keremba |. Keremba Diwani Kata ya Nyamang'uta - Makamu
Mwenyekiti

3. | Mhe. Sumera K. Mzumari Diwani Kata ya Hunyari - Mjumbe

4. | Mhe. Fedson Rwesunga Diwani Kata ya Nampindi - Mjumbe

5. | Mhe. Nyambura Nyasonge Diwani Kata ya Mihingo - Mjumbe

6. | Mhe. Mariam W. Wambura Diwani Viti Maalum - Mjumbe

7. | Mhe. Mtamwega T. Mgaywa | Diwani Kata ya Kibara - Mjumbe

8. | Mhe. Sophia B. Makamulo Diwani Viti Maalum - Mjumbe

9. | Mhe. Samwel M. Hewa Diwani Kata ya Butimba - Mjumbe

10 | Mhe. Berrynice J. Bitta Diwani Viti Maalum - Mjumbe

11 | Mhe. Mramba S. Nyamkinda | Diwani Kata ya Ketare - Mjumbe

12 | Mhe. Emmanuel M. Makoba | Diwani Kata ya Salama - Mjumbe

13 | Mhe. Mganga G. Jongora Diwani Kata ya Mugeta - Mjumbe

14. | Mhe. Lufunjo E. Ndaro Diwani Kata ya Kisorya - Mjumbe

15 | Mhe. Mgendi P. Kwaye Diwani Kata ya Nyamihyolo - Mjumbe

16 | Mhe. Mkama B. Mborwe Diwani Kata ya Chitengule - Mjumbe

17 | Mhe. Tatu K. Madaha Diwani Viti Maalum - Mjumbe

18 | Mhe. Edward J. Namwatta Diwani Kata ya Nansimo - Mjumbe

19 | Mhe. Ruth W. Mtani Diwani Viti Maalum - Mjumbe

20 | Mhe. Kaballa R. Maganja Diwani Kata ya Namhula - Mjumbe

21 | Mhe. Nyachiro C. Chitema Diwani Viti Maalum - Mjumbe

22 | Mhe. Kanazi Fulgence Diwani Kata ya Kasuguti - Mjumbe
23 | Mhe. Nyamkinda B. Mkama | Diwani Kata ya Igundu - Mjumbe
24 | Mhe, Fortunatus Maiga Diwani Kata ya Neruma - Mjumbe
25 | Mhe. Ibrahim M, Igayi Diwani Kata ya Nyamuswa - Mjumbe

WAJUMBE WASIOHUDHURIA -

NA. JINA WADHIFA

1, | Mhe. Charles M. Kajege Mbunge Jimbo la Mwibara - Kwa taarifa
2, | Mhe. Boniphace Getere Mbunge Jimbo la Bunda - Kwa taarifa
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WATENDAJI WALIOHUDHURIA.

NA. JINA KAMILI WADHIFA
1 | Ndg. Changwa M. Mkwazu Mkurugenzi Mtendaji (W) - Katibu
2 | Ndg. Salum Mtelela Katibu Tawala (W)
3 | Ndg. Optatus J. Lusolela Mkuu wa Idara ya Utawala na Usimamizi wa
Rasilimaliwatu (W)
4 | C.P.A(T) Mlowe Victory Mkuu wa Kitengo cha Fedha na Uhasibu (W)
5 | Ndg. Neema Milanzi Kaimu Mkuu wa ldara ya Afya, Ustawi wa Jamii na
Huduma za Lishe (W)
6 | Ndg. Rachel Lazaro Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii (W)
7 | Ndg. Prisca M. Blase Afisa Tarafa Chamriho
8 | Ndg. Rahel P. Mdachi Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi na Ugavi (W)
9 | Ndg. Matiku Nyamhanga Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari (W)
10 | Ndg. Pascal E. Jagadi Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani (W)
11 | Ndg. Lucas V. Kidungu Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria (W)
12 | Ndg. Samwel M. Werema Mkuu wa ldara ya Viwanda, Biashara na Uwekezaji
(W)
13 | Ndg. Thomas N. Festus Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA(W)
14 | Ndg. Marwa Kitende Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa
Mazingira (W)
15 | Ndg. Grace Msauge Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu ya Awali na Msingi (W)
16 | Ndg. Gervas A. Amata Mkuu wa |dara ya Mipango na Uratibu (W)
17 | Ndg. Thomas Malyato Afisa Ardhi (W) ,
18 | Ndg. Maria C. Kimario Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
(W)
19 | Ndg. Johanes Bucha Mratibu Mradi wa Mazingira (W)
20 | Ndg. Oscar Nchemwa Mkuu wa Idara ya Kilimo, Mifugo na Uvuyi (W)
21 | Ndg. Boniphace Maiga Kaimu Afisa Tarafa Nansimo
22 | Ndg. Stafa Nashon Mkuu wa Idara ya Mazingira na Uthibiti wa Takangumu
(W)
23 | Eng. Timothy Mwanjala Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Miundombinu
Mijini na Vijijini (W)
24 | Ndg. Petro Sweke . Afisa Uvuvi
WAGEN| WAALIKWA
NA. JINA KAMILI WADHIFA
1, | Dr. Vicent Anney Mkuu wa Wilaya
2. | Ndg. Gasper C, Petro Katibu Mwenezi Chama Cha Mapinduzi (W)
3, | Ndg. Samson William Kny; RAS - Mara
4, | Ndg. Frank D, Marwa JKT - Bulamba
2
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5. Ndg. Chaina Marwa | Mshauri Jeshi la Akiba

Wambura
6. | Ndg. Robert Nelson Kny; DSO
7 [ ASI Sadikiel J. Mhomboje | DIO - Bunda
8 Ndg. Edward B. Kazungu Kny; OCD
9 Ndg. Mufungo Maregesi Kny; Meneja RUWASA (W)

16. Eng. Ahimidiwe Kiluswa Meneja TARURA (W)
11. | Eng. Hamad Munisi Engineer TARURA
11. | Ndg. Chrispine B. Ibrahim Kny; Meneja TANESCO (W)

WAANDISHI WA HABARI

NA. JINA KAMILI WADHIFA
1. | Ndg. Naomi Lumbe Gazeti La Mzalendo
2. | Ndg. Paschal Wagaka STAR TV
3t Ndg. Adelinus Banenwa Mazingira FM

SEKRETARIETI
NA. JINA KAMILI WADHIFA
1. Ndg. Pili A. Masaza Mwandishi wa Vikao

Ajenda za mkutano wa Baraza la Madiwani wa tarehe 16/02/2024
1. Kufungua mkutano.
Kuridhia agenda.
Maswali ya papo kwa papo.
Hoja binafsi kufuatana na jinsi zilivyopokelewa.
(i) Hoja binafsi ya Mhe. Sumera Kiharata Diwani wa Kata ya Hunyari
(i)  Hoja binafsi ya Mhe. Mtamwega T. Mgaywa — Diwani wa Kata ya Kibara
Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa mkutano wa tarehe 08/12/2023
Kupokea taarifa kutoka TARURA, mpango wa TANESCO na RUWASA.
Kupokea taarifa yoyote ambayo Mwenyekiti anapenda itolewe kwa Halmashauri.
Kupokea taarifa za Kamati za Kudumu za Halmashauri kutoka kwa Wenyeviti wa
Kamati ambao watahusika kujibu maswali ya wajumbe kuhusiana na kazi za Kamati
husika,
Taarifa ya Kamati ya Kudhibiti UKIMWI (W).
Taarifa ya Kamati ya Maadili ya Madiwani.
Taarifa ya Kamati ya Huduma za Jamii.
Taarifa ya Kamati ya Huduma za Uchumi.
Taarifa ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.
9, Kupokea taarifa kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri.
10. Kufunga mkutano.
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MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/02/01 KUFUNGUA MKUTANO

11.1  Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afungue mkutano.

11.2 Mwenyekiti kabla hajafungua mkutano, aliendelea kuwasisitiza wajumbe
kuzingatia muda wa vikao na kuwa vikao vyote vitaanza saa 03:00 muda wa kikanuni
na atakayeingia baada ya dakika 30 tangu kufunguliwa kwa kikao/mikutano
atahesabika kuwa hakuhudhuria na atachukuliwa hatua za kinidhamu.

11.2.1 Alifungua mkutano saa 06:08 mchana.

11.3 Baada ya Mwenyekiti kufungua mkutano alisema kuwa, katika mkutano wa
kupokea taarifa za utekelezaji wa Kata, wajumbe walikubaliana kutoa vyeti vya
pongezi kwa viongozi wa ngazi ya Kata — Kata ya Nyamuswa kutokana na juhudi zao
katika kudhibiti utoro katani pamoja na juhudi za Mtendaji wa Kata Ndg. Hanington
Mugabe na Diwani wa Kata hiyo Mhe. Ibrahimu Igayi kwa ufuatiliaji waliofanya na
hatimaye vifaa tiba vilivyoibwa katika Hospitali ya Halmashauri ya Wilaya ya Bunda
vyenye thamani ya shilingi Milioni 50 wezi wake walipatikana. Hivyo kupitia Baraza
hilo Mwakilishi wa Katibu Tawala Mkoa alikabidhi vyeti vya pongezi kwa kudhibiti
utoro katani kwa wawakilishi wa viongozi hao kama ifuatavyo:-

- Diwani wa Kata ya Nyamuswa Mhe. Ibrahimu Igayi cheti chake kilipokelewa na
Mhe. Brown Mborwe - Diwani wa Kata ya Chitengule.

- Mtendaji wa Kata ya Nyamuswa Ndg. Hanington Mugabe cheti chake
kilipokelewa na Bw. Optatus Lusolela - Mkuu wa Idara ya Utawala na Usimamizi
wa Rasilimaliwatu (W)

- Afisa Elimu Kata Bw. Andrew Matiko Matogolo Cheti chake kilipokelewa na Bi.
Grace Msauge — Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu ya Awali na Msingi.

11.3.1 Aidha vyeti vya pongezi kufuatia jitihada zilizopelekea kupatikana kwa wezi wa
vifaa tiba katika Hospitali ya Halmashauri ya Wilaya havikutolewa katika mkutano
huo kwa kuwa havikuwa vimekamilika kuandaliwa hivyo wajumbe walipendekeza
viandaliwe na viwasilishwe katika mkutano wa Baraza la Madiwani unaofuata.

11.3.2 Sambamba na tuzo hizo kutolewa kwa viongozi hao, Baraza la Madiwani
lilimtunuku Mkurugenzi Mtendaji (W) kwa mila na desturi za wakazi wa eneo hilo la
Kibara zawadi ya Bata baada ya kuridhishwa na utendaji kazi wake.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/02/02 KURIDHIA AJENDA

12.1 Ajenda kumi (10) ziliwasilishwa kwenye mkutano.

12.2 Wajumbe walizipokea ajenda zote kumi (10) kuwa zijadiliwe kwenye mkutano
huo.

MUHTASARI NA, HWB/2022 2023/02/03 MASWALI YA PAPO KWA PAPO.
13,1 Mwenyekiti aliwataka wajumbe waliojiorodhesha kuuliza maswali ya papo kwa papo

waulize maswali yao,
13.1.1 Mhe. Mtamwega T. Mgaywa Diwani wa Kata ya Kibara aliondoa swali lake.

13.1.2 Mhe. Samwel M. Hewa — Diwani wa Kata ya Butimba
Mpaka inafikia ajenda hiyo hakuwa amefika kwenye mkutano
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13.1.3 Mhe. Patrick Kwaye Diwani wa Kata ya Nyamihyolo
Mpaka inafikia ajenda hiyo hakuwa amefika kwenye mkutano.
13.1.4 Mhe. Brown M. Mborwe Diwani wa Kata ya Chitengule

-----

taarifa za mapato na matumizi kwa kuwa ni haki yao kisheria.

13.1.5 Mkurugenzi Mtendaji (W) alitoa maelezo kuwa ipo changamoto kubwa kwa
Menejimenti imeomba ratiba ya vikao kwa kila Kata na Mkuu wa Idara ya Utawala
na Usimamizi wa Rasilimaliwatu (W) ameanza kutembelea mikutano mbalimbali
na kuchukua hatua kwa wale wasiosoma taarifa za mapato na matumizi. Pia elimu
inaendelea kutolewa kwa Watendaji kuhusu uwajibikaji.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/02/04 HOJA BINAFSI KUFUATANA NA JINSI
ZILIVYOPOKELEWA.
14.1 Hoja binafsi ya Mhe. Sumera Kiharata Diwani wa Kata ya Hunyari.
Baraza lilikubaliana kujadili hoja hiyo katika mkutano wa robo ya Ill ya mwaka wa
fedha 2023/2024.

14.2 Hoja binafsi ya Mhe. Mtamwega T. Mgaywa — Diwani wa Kata ya Kibara
kuhusu mapendekezo ya kutungwa kwa Sheria ndogo (vipimo, uuzaji na
ununuzi wa mazao ya majini, nafaka na mazao mchanganyiko) za Halmashauri
ya Wilaya ya Bunda.

14.2.1 Hoja hiyo ilitolewa ufafanunuzi na Mkurugenzi Mtendaji (W) kuwa, Jamhuri ya
Muungano wa Tanzaia ina Sheria ya vipimo Sura ya 340, kupitia Sheria hiyo Jukumu
la vipimo limewekwa chini ya usimamizi wa Kamishna wa vipimo anayeteuliwa na
Mhe. Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania chini ya kifungu cha 14 (1) & (2).
Kamishna katika utekelezaji wa majukumu yake anasaidiwa na Kamati inayoundwa
chini ya kifungu cha 17 (1)(2)&(3) cha Sheria hiyo.

14.2.2 Halmashauri itapitia upya Sheria ndogo za Ada na Ushuru za Halmashauri ya
Wilaya ya Bunda za mwaka 2020 lakini kuhusu kipimo halali ni kutumia mizani ya kilo
na siyo vyombo vingine .

14,2.3 Endapo kutakuwa na changamoto zozote za mizani basi ni vema kuwatumia
Wakala wa vipimo ambao wanapatikana katika ngazi za Mikoa. Kama ilivyo sasa,
msimu wa mazao mbalimbali mathalani mavuno ya pamba , wakala vipimo vya
pamba hutimiza jukumu lao kwa usahihi na maelekezo mahususi juu ya vipimo.

14.2.4 Halmashauri pia ilipokea hoja iliyopendekeza kuwepo kwa maeneo maalumu ya
uuzaji na ununuzi wa mazao ya majini, nafaka na mazao mchanganyiko, mkakati
wake ni kwamba tayari Halmashauri imeandaa maeneo ya uuzaji nafaka yaliyopo
Karukekere na Nyaburundu na kwa mazao ya majini Halmashauri imeanza mchakato
wa kujenga jengo la kupokelea, kukausha na kutunza samaki na dagaa hapa Kibara.

14.3 Wajumbe walipokea maelezo hayo ya Menejimenti walijadili na kufunga hoja.
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MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/02/05 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI

WA MKUTANO WA TAREHE 08/12/2023.

15.1 Muhtasari huo ulisomwa kwenye mkutano.

15.2 Wajumbe waliupokea muhtasari huo na kuuridhia.

15.3 Mwenyekiti na Katibu waliweka saini na kuwa Kumbukumbu sahihi za mkutano
baada ya kufanya masahihisho yafuatayo: -

15.4 Uk. Na. 26 Dondoo Na. 4.2 neno binafasi lisomeke binafsi

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/02/06 KUPOKEA TAARIFA KUTOKA TARURA,

MPANGO WA TANESCO NA RUWASA.

16.1 Taarifa ya utekelezaji wa shughuli za TARURA kwa kipindi cha robo ya Il ya
mwaka wa fedha 2023/2024

16.1.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Meneja TARURA (W) Eng.
Ahimidiwe Kiluswa kuwa, katika mwaka wa fedha 2023/2024, ofisi ya Meneja wa
TARURA katika Halmashauri ya Wilaya ya Bunda iliidhinishiwa Bajeti ya
matengenezo ya barabara yenye jumla ya thamani ya shilingi 3,856,246,800.28
kwa mchanganuo ufuatao: -

- Matengenezo ya kawaida ya barabara 856,246,800.28

- Miradi ya Maendeleo (Tozo ya Mafuta) 2,000,000,000.00

- Miradi ya Maendeleo (Jimbo) 1,000,000,000.00

- Vyanzo vya Ndani vya Halmashauri 00.00
Jumla 3,856,246,800.28

16.1.2 Mapokezi ya fedha.

Kiasi cha shilingi 198,930,885.10 kati ya shilingi 3,856,246,800.28 sawa na
asilimia 5.16 kilipokelewa hadi mwezi Januari, 2024, kwa ajili ya kazi za
matengenezo ya barabara. Kati ya fedha hizo shilingi 173,930,885.17 ni fedha za
matengenezo ya kawaida ya barabara pamoja na utawala na usimamizi, shilingi
25,000,000.00 ni za ujenzi wa barabara kupitia fedha za tozo ya mafuta na shilingi
0.00 ni fedha za mfuko mkuu wa Serikali (Jimbo). Aidha alisema kuwa, jumla ya
miradi 12 itatekelezwa kwa mwaka huu wa fedha ikijumuisha miradi 04 ya
matengenezo, miradi 04 ya mfuko wa Serikali wa Jimbo na miradi 04 ya fedha ya
tozo ya mafuta. Kati ya miradi 12 miradi 05 tayari Wakandarasi walishapatikana
na haadhi wapo katika maeneo yao ya utekelezaji na miradi 7 iliyobaki ipo katika
hatua ya manunuzi.

16.1.3 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na katika majadilaino hoja nyingi
zilizoibuliwa ni kuhusu changamoto ya miundombinu ya barabara katika maeneo
mengi ya Halmashauri kufuatia mvua zinazoendelea kunyesha zilihitaji timu ya
Wataalamu wa TARURA kufika kwenye maeneo hayo kwa ajili ya ufuatiliaji. Hivyo
meneja wa TARURA (W) alisema kuwa kuanzia wiki ya tarehe 19/02/2024 atapita
na wataalamu wake pamoja na Wakandarasi kwa kuwashirikisha Wahe. Madiwani
wa maeneo husika.

CamScanner


https://v3.camscanner.com/user/download

16.1.4 Suala la BOQ za matengenezo ya barabara kupelekwa kwenye maeneo ya miradi,
alisema kuwa kabla ya mradi kuanza kutekelezwa atakuwa anapeleka ufafanuzi
wa nini kitafanyika kwenye matengenezo ya barabara.

16.1.5 Suala la kuweka taa za barabarani hasa kwenye maeneo ya senta, Meneja
TARURA (W) alisema kuwa kwenye mpango na bajeti 2023/2024 kumetengwa
fedha kwa ajili ya kuweka taa 14 barabarani kwenye Miji inayokuwa.

16.2 Taarifa ya utekelezaji wa shughuli za TANESCO kwa kipindi cha robo ya Il ya
mwaka wa fedha 2023/2024.

16.2.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Ndg. Chrispine B. Ibrahim
aliyemwakilisha Meneja wa TANESCO (W) kuwa, katika kipindi cha mwaka wa
fedha 2023/2024 TANESCO Wilaya ya Bunda ilipata Bajeti ya kiasi cha shilingi
552,027,340.28 kwa ajili ya kutekeleza miradi pamoja na matengenezo ya
miundombinu ya umeme. Bajeti ya shilingi 221,279,150.38 sawa na asilimia 40.10
kwa ajili ya kutekeleza miradi na shilingi 330,748,189.90 sawa na asilimia 59.90
ya matengenezo ya miundombinu ya umeme.

16.2.2 Aliendelea kueleza kuwa, TANESCO kupitia Mkandarasi M/s CHINA ELECTRIC
SUPPLY COMPANY LIMITED anatekeleza mradi wa ujenzi wa njia kubwa ya
umeme msongo wa Kilovolti 132 Bunda — Ukerewe pamoja na ujenzi wa kituo cha
kupooza umeme cha Wilaya ya Ukerewe. Mradi huo unathamani ya shilingi Bilioni
131. Tayari hatua ya upimaji imekamilika na zoezi linaloendelea kwa sasa ni
uthamini wa mali kwenye maeneo yatakayoathirika na ujenzi wa miradi. Hivyo
kukamilika kwa mradi kutaongeza ukubwa wa uwezo wa kituo cha kupooza
umeme cha Bunda — Kibara.

16.2.3 Kuhusu mradi wa REA, Mkandarasi Gizza Co. Ltd alipata zabuni ya ujenzi wa
mradi wenye thamani ya shilingi Bilioni 18 ambapo mkataba wake una jumla ya

Aprili, 2024. Mkandarasi kwa sasa tayari amekamilisha kazi ya upimaji wa mradi.
Hatua ya ujenzi imeanza kwa kusimamisha nguzo eneo la shule ya sekondari
Mekomarilo, Pia kupitia Mkandarasi ALPHA TnD Ltd anatekeleza mradi wa ujazilizi
wenye gharama ya shilingi bilioni 25 ambapo mkataba wake unahusisha
Vitongoji/Mitaa 78 vya Wilaya ya Bunda, 34 Butiama na Musoma vijijini 58,
mkataba wa mradi huo ni miaka 02 kuanzia Disemba, 2023 hadi Novemba, 2025.
Mkandarasi yupo hatua ya mwisho kukamilisha kazi ya upimaji katika Vitongoji.

16.2.4 Pia Wakala wa nishati Vijiji (REA) upo kwenye hatua ya kupata Wakandarasi
watakaotekeleza mradi wa kupeleka umeme kwenye Vitongoji/Mitaa 15 kwa kila
Jimbo kwa Halmashauri ya Wilaya ya Bunda ikiwa ni mapendekezo ya Wabunge
kwa Mheshimiwa Waziri wa Nishati.

16.2.5 Vilevile REA kupitia OK ELECTRICAL & ELECTRONIC SERVICE LTD
inatekeleza mradi wa kupeleka umeme kwenye maeneo 03 ya migodi ambayo ni
Nyaburundu A, Nyaburundu B na Nyabuzume ili kuwawezesha wachimbaji kupata
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nishati ya umeme itakayosaidia kuongeza ufanisi wa kazi za uchimbaji na

kazi.

16.2.6 Aidha aliwasilisha changamoto ya wananchi kuiba nyaya hivyo kusababisha
kulipuka kwa transfoma.

16.2.7 Wajumbe walijadili changamoto nyingi zihusuzo TANESCO ambazo mwakilisihi
wa Meneja TANESCO alizichukua kwa utekelezaji ikiwemo changamoto ya
umeme kukatika katika kituo cha Afya Kisorya inapowashwa mashine ya kusaga
iliyopo jirani na Kituo hicho cha Afya hivyo kuathiri shughuli za utoaji wa huduma
pamoja na uwezekano wa chanzo cha maji katika mradi wa maji Karukekere
kutumia umeme badala ya mafuta ili kuwahakikishia wananchi upatikanaji wa maji
muda wote. Msisitizo uliwekwa kuhusu TANESCO kuhakikisha Taasisi zote za

Serikali zinakuwa na umeme ikiwemo shule ya msingi Ibwagalilo, Nansuruli,
Chamakapo na Miembeni.

16.3 Taarifa ya utekelezaji wa shughuli za RUWASA kwa kipindi cha robo ya Il
ya mwaka wa fedha 2023/2024.

16.3.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Ndg. Mfungo Maregesi Kaimu
Meneja wa RUWASA (W) kuwa, Halmashauri ya Wilaya ya Bunda inaendelea na
utekelezaji wa miradi ya maji katika maeneo ya Wilaya ya Bunda kupitia program
mbalimbali lengo ikiwa ni kuhakikisha wananchi wa Wilaya ya Bunda wanapata
huduma ya maji safi, salama na yenye kutosheleza. Miradi iliyokamilika na
inayoendelea kutekelezwa ni kupitia vyanzo vya maji vilivyopo Bunda kama Ziwa
Victoria, Visima vifupi na virefu, mabwawa na chemichemi.

16.3.2 Alisema kuwa, hadi kufikia mwezi Disemba, 2023 hali ya upatikanaji wa maji kwa
maeneo yanayohudumiwa na RUWASA imefikia 74.7% kati ya wakazi 243.827
mbalimbali ikikamilika kutekelezwa itaongeza upatikanaji wa maji hadi kufikia
asilimia 78. Kufikia mwaka 2025 hali ya upatikanaji wa maji iweze kufikia 85
asilimia kama ilivyoainishwa katika llani ya Chama Cha Mapinduzi 2020 — 2023.

16.3.3 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha. Kuhusu changamoto za
miundombinu ya maji, Kaimu Meneja RUWASA (W) alizichukua kwa utekelezaji.

MUHTASARI NA., HWB/2022 2023/01/07 KUPOKEA TAARIFA YOYOTE AMBAYO
MWENYEKITI ANAPENDA ITOLEWE KWA HALMASHAURI.

17.1  Hapakuwepo na taarifa kutoka kwa Mwenyekiti wa Halmashauri.
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MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/08 KUPOKEA TAARIFA ZA KAMATI ZA
KUDUMU ZA HALMASHAURI KUTOKA KWA WENYEVITI WA KAMATI AMBAO
WATAHUSIKA KUJIBU MASWALI YA WAJUMBE KUHUSIANA NA KAZI ZA KAMATI
HUSIKA.

18.1 Taarifa ya Kamati ya Kudhibiti UKIMWI (W).

18.1.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mwenyekiti wa Kamati.

18.1.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha.

18.2 Taarifa ya Kamati ya Maadili ya Madiwani.
18.2.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mwenyekiti wa Kamati.
18.2.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha

18.3 Taarifa ya Kamati ya Huduma za Uchumi.
18.3.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mwenyekiti wa Kamati.
18.3.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha.

18.4 Taarifa ya Kamati ya Huduma za Jamii.

18.4.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mwenyekiti wa Kamati.

18.4.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha baada ya kutoa
mapendekezo yafuatayo:-

18.4.3 Azimio Na. 06 lillohusu mapendekezo ya kuunda Kamati ndogo ya wajumbe 05
kwa ajili ya kufuatilia utekelezaji wa miradi na utoaji wa huduma kwenye vituo vya
kutolea huduma za afya na elimu, kubaini changamoto pamoja na kutoa ushauri
wa kitaalam kuhusu nini kifanyike kuboresha au kutatua changamoto
zitakazobainika, Wajumbe hawakukubaliana na pendekezo hilo kwa maelezo
kuwa uundaji wa Kamati ndogo ni gharama lakini pia hoja hiyo inayokwenda
kutekelezwa inaweza kutekelezwa na Mkurugenzi Mtendaji (W) pamoja na
wataalam wake.

18.5 Taarifa ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.
18.5.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mhe. Brown Mborwe kwa niaba ya
Mwenyekiti,

18.5.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha.

18.5.2.1 Aidha, kuhusu pendekezo la azimio la Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango
lililomtaka Mkurugenzi Mtendaji (W) kuwasilisha kwenye kikao cha Kamati ya
Fedha, Uongozi na Mipango jina la CPA (T) Victor Mlowe Mkuu wa Kitengo
cha Fedha na Uhasibu (W) kwa ajili ya kuthibitishwa kwenye nafasi yake
kutokana na kupandisha mapato ya Halmashauri. Wajumbe hawakukubaliana
na azimio hilo kwa maelezo kuwa mwenye Mamlaka ya kupeleka kwenye Kikao
orodha ya watumishi wenye sifa za kuthibitishwa kwenye nafasi zao ni
Mkurugenzi Mtendaiji (W) na siyo Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango hivyo
taratibu zifuatwe.
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18.6 Baada ya taarifa hizo kujadiliwa na wajumbe, Mwenyekiti alimuomba Katibu
Tawala (W) atoe nasaha zake.

18.7 Alimpongeza Mwenyekiti wa Halmashauri pamoja na Baraza lake kwa usimamizi
mzuri wa Halmashauri.

18.7.1 Chanjo ya Kitaifa ya Surua na Lubera.

Aliwaomba wajumbe waongeze hamasa katika Kampeni ya Kitaifa ya chanjo ya
Surua na Lubera kwa watoto wa kuanzia miezi 09 hadi 59 ili wananchi wapeleke
kwa wingi watoto wao wapate chanjo hiyo muhimu.

18.7.2 Ziara ya Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Alitoa taarifa ya ziara ya Waziri Mkuu mkoani Mara na kuwa ni jambo la kitaifa

hivyo wajumbe wawahamasishe wananchi wawepo kwenye maeneo
atakayotembelea.

18.7.3 Utendaji kazi wa Taasisi ya RUWASA.

Alisema kuwa anatarajia kuona mabadiliko makubwa katika Taasisi ya RUWASA
kwa kuwa kuna mabadiliko ya uongozi.

18.7.4 Utatuzi wa kero za wananchi.

Aliwataka wajumbe kufanyia kazi kero za wananchi ili wamsaidie Mkuu wa Wilaya
kwa kuzingatia ratiba iliyotolewa.

18.7.5 Changamoto mbalimbali kuwasilishwa kwa wakati.
Aliwaomba wajumbe wasisubiri vikao/mikutano kuwasilisha changamoto

mbalimbali zinazojitokeza kwenye maeneo yao ya kazi ili zifanyiwe utatuzi kwa
wakati.

N

18.7.6 Changamoto ya Mamba.

Alizungumzia changamoto ya Mamba ambao wamekuwa wakihatarisha usalama
wa wananchi. Alisema kuwa licha ya kuwataka RUWASA kukamilisha
miundombinu ya maji il wananchi wasiende kufanya shughuli ziwani kama kuoga,
kuosha vyombo nk, changamoto nyingine wananchi wanazisababisha wenyewe
kwa kwenda kuchota maji au kuoga nyakati za usiku. Hivyo elimu itaendelea
kutolewa kwa wananchi ili wachukue tahadhari. Hata hivyo alisema kuwa watoto
wazuiliwe kucheza kando kando ya ziwa. Imani potofu kwa wananchi kuwa
wakipaka dawa za kienyeji mamba hawawezi kuwadhuru.
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MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/09 KUPOKEA TAARIFA KUTOKA KWA
MKURUGENZI MTENDAUJI (W)

19.1 Hapakuwepo na taarifa kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji (W).

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/10 KUFUNGA MKUTANO.
20.1 Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afunge mkutano

20.2 Mwenyekiti wakati akifunga mkutano alisisitiza kuwa maamuzi ya Baraza la
Madiwani yazingatiwe.

20.2.1 Alifunga mkutano saa 12:58 jioni.

UMETHIBITISHWA
A
: S
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