MUHTASARI WA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI WA KUJADILI
TAARIFA ZA ROBO YA | YA MWAKA 2023/2024 ULIOFANYIKA TAREHE
08/12/2023 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI YA WILAYA

YA BUNDA.
WAJUMBE WALIOHUDHURIA
NA. JINA WADHIFA
1. | Mhe. Charles M. Manumbu | Diwani Kata ya Iramba - Mwenyekiti
2. | Mhe. Keremba |. Keremba Diwani Kata ya Nyamang'uta - Makamu
Mwenyekiti
3. | Mhe. Sumera K. Mzumari Diwani Kata ya Hunyari - Mjumbe
4. | Mhe. Fedson Rwesunga Diwani Kata ya Nampindi - Mjumbe
5. | Mhe. Nyambura Nyasonge | Diwani Kata ya Mihingo - Mjumbe
6. | Mhe. Mariam W. Wambura | Diwani Viti Maalum - Mjumbe
7. | Mhe. Mtamwega T. Mgaywa | Diwani Kata ya Kibara - Mjumbe
8. | Mhe. Sophia B. Makamulo Diwani Viti Maalum - Mjumbe
9. | Mhe. Samwel M. Hewa Diwani Kata ya Butimba - Mjumbe
10 | Mhe. Berrynice J. Bitta Diwani Viti Maalum - Mjumbe
11 | Mhe. Mramba S. Nyamkinda | Diwani Kata ya Ketare - Mjumbe
12 | Mhe. Emmanuel M. Makoba | Diwani Kata ya Salama - Mjumbe
13 | Mhe. Mganga G. Jongora Diwani Kata ya Mugeta - Mjumbe
14. | Mhe. Lufunjo E. Ndaro Diwani Kata ya Kisorya - Mjumbe
15 | Mhe. Mgendi P. Kwaye Diwani Kata ya Nyamihyolo - Mjumbe
16 | Mhe. Mkama B. Mborwe Diwani Kata ya Chitengule - Mjumbe
17 | Mhe. Tatu K. Madaha Diwani Viti Maalum - Mjumbe
18 | Mhe. Edward J. Namwatta Diwani Kata ya Nansimo - Mjumbe
19 | Mhe. Ruth W. Mtani Diwani Viti Maalum - Mjumbe
20 | Mhe. Kaballa R. Maganja Diwani Kata ya Namhula - Mjumbe
21 | Mhe. Nyachiro C. Chitema Diwani Viti Maalum - Mjumbe
22 | Mhe. Kanazi Fulgence Diwani Kata ya Kasuguti - Mjumbe
23 | Mhe. Nyamkinda B. Mkama | Diwani Kata ya Igundu - Mjumbe
24 | Mhe. Fortunatus Maiga Diwani Kata ya Neruma - Mjumbe
25 | Mhe. Ibrahim M. Igayi Diwani Kata ya Nyamuswa - Mjumbe
26 | Mhe. Boniphace Getere Mbunge Jimbo la Bunda - Mjumbe
WAJUMBE WASIOHUDHURIA
NA. JINA WADHIFA
1. | Mhe, Charles M. Kajege Mbunge Jimbo la Mwibara - Kwa taarifa
WATENDAJI WALIOHUDHURIA.
NA. JINA KAMILI WADHIFA
1 | Ndg. Changwa M. Mkwazu | MKkurugenzi Mtendaji (W) - Katibu

2 | Ndg. Salum Mtelela

Katibu Tawala (W)

1
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3 | Ndg. Optatus J. Lusolela Mkuu wa Idara ya Utawala na Usimamizi wa |
Rasilimaliwatu (W)
—4 | C.P.A (T) Mlowe Victory Mkuu wa Kitengo cha Fedha na Uhasibu (W)
5 | Ndg. Dickson Balige Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango na Uratibu (W)
6 | Ndg. Noel M. Shamazugu Mkuu wa ldara ya Maendeleo ya Jamii (W)
7 | Ndg. Prisca M. Blase Afisa Tarafa Chamriho e |
8 | Ndg. Rahel P. Mdachi Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi na Ugavi (W) |
9 | Ndg. Nambua Semlugu Kaimu Mkuu wa ldara ya Elimu Sekondari (W)
10 | Ndg. Restuta P. Bakebula Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani (W)
11 | Ndg. Scola Kisibo Mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria (W)
12 | Ndg. Samwel M. Werema Mkuu wa ldara ya Viwanda, Biashara na Uwekezaji
W)
13 [Ndg. Thomas  Novatus | Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA(W)
Festus
14 | Ndg. Eustace C. Kabwogi Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sanaa, Utamaduni na
Michezo (W)
15 | Ndg. Oscar Kapinga Mkuu wa ldara ya Elimu ya Awali na Msingi (W)
16 | Ndg. Colman Moshy Mratibu TASAF (W)
17 | Ndg. Marwa P. Kitende Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na Uhifadhi wa
Mazingira (W)
18 | Ndg. Maria C. Kimaro Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
(W)
19 | Ndg. Johanes Bucha Mratibu Mradi wa Mazingira (W)
20 | Ndg. Oscar Nchemwa Mkuu wa Idara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi (W)
21 | Ndg. Boniphace Maiga Kaimu Afisa Tarafa Kenkombyo na Nansimo
22 | Eng. Francis Mwikeve Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo vya
Miundombinu Mijini na Vijijini (W)
23 | Dr. Hamidu Adinani Kaimu Mkuu wa Idara ya Afya, Ustawi wa Jamii na
Huduma za Lishe (W)
24 | Ndg. Mariastella Balithazar | Afisa Uchaguzi (W)

WAGENI WAALIKWA

NA. JINA KAMILI WADHIFA
1. Dr. Vicent Anney Mkuu wa Wilaya
2 Mhe. Mayaya A. Magese Mwenyekiti Chama Cha Mapinduzi (W)
3. Ndg. Songoma S, Pius RS - Mara
4, Ndg. Frank D. Marwa JKT - Bulamba
5. Ndg. Hagai Mwakasege Kny; OCD
6. | Ndg. Hoja L. Waheke Mshauri JA
7. | Ndg. Sadikiel J. Mhomboje | DIO
8. Ndg. Yusuph R. Mkumbila | AG - DPO
SP
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9 Eng. William Boniphace

Meneja RUWASA (W)

10. | Eng. Baraka H. Mkuya

Meneja TARURA (W)

11. | Ndg. Peter Selestine Meneja TANESCO (W)
WAANDISHI WA HABARI

NA. JINA KAMILI WADHIFA

1. | Ndg. Asha Shaaban EATV/ZBC

2. | Ndg. Ghati Msamba UHURU/MUSOMA TV

3. | Ndg. Adelinus Banenwa Mazingira FM
SEKRETARIETI

NA. JINA KAMILI WADHIFA

Ndg. Pili A. Masaza

Mwandishi wa Vikao

Ndg. Amos J. Kaunya

Mwandishi wa Vikao

ed it I

Ndg. Hana Mwidibo

Mwandishi wa Vikao

Ajenda za mkutano wa Baraza la Madiwani wa tarehe 09/03/2023

Kufungua mkutano.
Kuridhia agenda.

R IGANI ot

na 05/09/2023.

o

Maswali ya papo kwa papo.
Hoja binafsi kufuatana na jinsi zilivyopokelewa.
Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa mkutano wa tarehe 30/08/2023, 31/08/2023

N

Kupokea taarifa kutoka TARURA, mpango wa TANESCO na RUWASA.
Kupokea taarifa yoyote ambayo Mwenyekiti anapenda itolewe kwa Halmashauri.
Kupokea taarifa za Kamati za Kudumu za Halmashauri kutoka kwa Wenyeviti wa
Kamati ambao watahusika kujibu maswali ya wajumbe kuhusiana na kazi za
Kamati husika.

- Taarifa ya Kamati ya Kudhibiti UKIMWI (W).

- Taarifa ya Kamati ya Maadili ya Madiwani.

- Taarifa ya Kamati ya Huduma za Jamii.

- Taarifa ya Kamati ya Huduma za Uchumi.

- Taarifa ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.

9. Kupokea taarifa kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri.
10. Kufunga mkutano.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/01 KUFUNGUA MKUTANO

i%
1.2

1.2,

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afungue mkutano.
Mwenyekiti kabla hajafungua mkutano, alitambua uwepo wa wajumbe wa
mkutano, wataalam pamoja na wageni waalikwa wakiwemo Waandishi wa
Habari pamoja na Kamati ya Ulinzi na Usalama na wengineo.

1 Alisema kuwa, mkutano huo ulikuwa ufanyike tarehe 16/11/2023 na
kuahirishwa baada ya wajumbe kumuagiza Mkurugenzi Mtendaji (W) afanye
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ukaguzi wa fedha zilizotolewa kwa ajili ya utekelezaji wa mradi wa Kuhimili
Athari za Mabadiliko ya Tabianchi (BCRAP) na katika mkutano huo alikuwa
ametekeleza agizo hilo.

1.2.2 Alisema kuwa kwa kuwa wajumbe walikaa na makabrasha ya mkutano kwa
muda mrefu, hivyo kila mjumbe atatumia dakika mbili (02) kutoa hoja yake.

1.2.3 Alikemea lugha za kejeli na viembe wakati wa majadiliano, alisema kuwa
hazitakuwa na nafasi kwenye mkutano huo na hata mikutano na vikao
vinavyofuata.

1.2.4 Alifungua mkutano saa 06:08 mchana.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/02 KURIDHIA AJENDA

2.1 Ajenda kumi (10) ziliwasilishwa kwenye mkutano.

2.2 Wajumbe walizipokea ajenda zote kumi (10) kuwa zijadiliwe kwenye mkutano
huo.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/03 MASWALI YA PAPO KWA PAPO.
3.1 Mwenyekiti alisema kuwa utaratibu wa kuuliza maswali ya papo kwa papo
utaendelea katika mabaraza yanayofuata.

MUHTASARI NA. HWBJ/2022 2023/01/04 HOJA BINAFSI KUFUATANA NA JINSI

ZILIVYOPOKELEWA.

41 Mhe. Mtamwega T. Mgaywa — Diwani wa Kata ya Kibara alihoji kukosekana
kwa hoja yake binafasi aliyoiwasilisha katika ofisi ya Mkurugenzi Mtendaiji (W)
ndani ya muda wa kikanuni.

4.1.1 Wajumbe waliagiza hoja hiyo binafsi pamoja na majibu ya hoja hiyo
viwasilishwe kwenye mkutano ujao wa robo ya Il ya mwaka wa fedha
2023/2024 kwa maandishi kwa ajili ya kujadiliwa.

4,2 Mhe. Sumera Kiharata Diwani wa Kata ya Hunyari alihoji pia kukosekana kwa
hoja yake binafasi aliyoiwasilisha katika ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) ndani
ya muda wa kikanuni.

4.2.1 Wajumbe waliagiza hoja hiyo binafsi pamoja na majibu ya hoja viwasilishwe
kwenye mkutano ujao wa robo ya |l ya mwaka wa fedha 2023/2024 kwa
maandishi kwa ajili ya kujadiliwa.

MUHTASARI NA, HWBJ/2022 2023/01/05 KUSOMA NA KUTHIBITISHA

MUHTASARI WA MKUTANO WA TAREHE 30/08/2023, 31/08/2023 na 05/09/2023.

5.1  Mihtasari hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano.

5,2  Wajumbe waliipokea mihtasari hiyo na kuiridhia.

5.3  Mwenyekiti na Katibu waliweka saini na kuwa Kumbukumbu sahihi za mkutano
baada ya kufanya masahihisho yafuatayo: -

54 Uk, Na, 6 Dondoo Na. 38.1 - 38.1.2 ya Muhtasari wa mkutano wa tarehe
30/08/2023,
Maelezo yaliyotolewa na Mhe. Mtamwega T. Mgaywa — Diwani wa Kata ya
Kibara hayakuandikwa kwa usahihi hivyo mkutano uliagiza mhusika
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ayawasilishe maelezo yake kwa maandishi ili yaandikwe kwa usahihi kwa ajili
ya kumbukumbu za Halmashauri.

5.5 Uk. Na. 22 Muhtasari wa tarehe 05/09/2023.
- Chama cha ACT - isomeke Chama cha ACT Wazalendo.
- Kura 2 zilizoharibika isomeke kura 01 ya hapana na 01 iliharibika.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/06 KUPOKEA TAARIFA KUTOKA TARURA,
MPANGO WA TANESCO NA RUWASA.

6.1.1 Taarifa ya utekelezaji wa shughuli za TARURA kwa kipindi cha robo ya |
ya mwaka wa fedha 2023/2024

Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Meneja TARURA (W) Eng.

Baraka H. Mkuya kuwa, katika mwaka wa fedha 2023/2024, ofisi ya Meneja wa

TARURA katika Halmashauri ya Wilaya ya Bunda iliidhinishiwa Bajeti ya

matengenezo ya barabara yenye jumla ya thamani ya shilingi 3,856,246,800.28
kwa mchanganuo ufuatao: -

6.1.2

- Matengenezo ya kawaida ya barabara 781,594,500.29
- Miradi ya Maendeleo (Tozo ya Mafuta) 2,000,000,000.00
- Miradi ya Maendeleo (Jimbo) 1,000,000,000.00
- Vyanzo vya Ndani vya Halmashauri 00.00
- Usimamizi na Utawala 69,652,300.00
- Kufanya tathmini ya hali ya barabara 5,000,000.00

Jumla 3,856,246,800.28

6.1.3 Mapokezi ya fedha.

Kiasi cha shilingi 198,930,885.10 kati ya shilingi 3,856,246,800.28 sawa na
asilimia 5.16 kilipokelewa hadi mwezi Novemba, 2023 kwa ajili ya kazi za
matengenezo ya barabara. Kati ya fedha hizo shilingi 173,930,885.17 ni fedha
za matengenezo ya kawaida ya barabara pamoja na utawala na usimamizi,
shilingi 25,000,000.00 ni za ujenzi wa barabara kupitia fedha za tozo ya mafuta
na shilingi 0.00 ni fedha za mfuko mkuu wa Serikali (Jimbo).

6.1.4 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, walijadili na kuipitisha baada ya kutoa
ushauri: -

6.1.5 USHAURI. Kipaumbele cha matengenezo ya barabara katika mwaka wa fedha
2023/2024 kiwe katika barabara ambazo zilikuwa kwenye mpango wa mwaka
2022/2023 ambazo hazikufanyiwa matengenezo.

6.1.6 USHAURI. Matengenezo ya barabara yafanyike kufuatia mvua zinazoendelea
kunyesha.

6.1.7 Aidha Meneja wa TARURA (W) Eng. Baraka H. Mkuya alitunukiwa zawadi ya
cheti cha pongezi pamoja na shilingi 500,000.00 ambayo alikabidhiwa na Mkuu

wa Wilaya Mhe. Vicent Anney ikiwa ni agizo la Baraza la Madiwani kwa
kutambua utendaji kazi bora.
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6.2 Taarifa ya utekelezaji wa shughuli za TANESCO kwa kipindi cha robo ya |
ya mwaka wa fedha 2023/2024.

6.2.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Ndg. Peter Selestine Meneja wa
TANESCO (W) kuwa, katika kipindi cha mwaka wa fedha 2023/2024
TANESCO Wilaya ya Bunda ilipata Bajeti ya kiasi cha shilingi 1,529,231,359
kwa ajili ya kutekeleza miradi pamoja na matengenezo ya miundombinu ya
umeme. Bajeti ya shilingi 541,261,449 sawa na asilimia 35.39 kwa ajili ya
kutekeleza miradi na shilingi 987,969,910 sawa na asilimia 64.61 ya
matengenezo ya miundombinu ya umeme.

6.2.2 Aliendelea kueleza kuwa, TANESCO kupitia Mkandarasi M/s CHINA
ELECTRIC SUPPLY COMPANY LIMITED inatekeleza mradi wa ujenzi wa njia
kubwa ya umeme msongo wa Kilovolti 132 Bunda — Ukerewe pamoja na ujenzi
wa kituo cha kupooza umeme cha Wilaya ya Ukerewe. Mradi huo unathamani
ya shilingi Bilioni 131. Tayari hatua ya upimaji imekamilika na zoezi
linaloendelea kwa sasa ni uthamini wa mali kwenye maeneo yatakayoathirika
na ujenzi wa miradi.

6.2.3 Kuhusu mradi wa REA, jumla ya Vitongoji 33 viko katika hatua ya utekelezaji
na tayari Mkandarasi Gizza Co. Ltd amekamilisha zoezi la upimaji. Vilevile
Vitongoji 58 vitapata umeme kupitia mradi wa REA ujazilizi (DESIFICATION
2C) ambapo uhakiki wa eneo la mradi umefanyika na ujenzi unatarajiwa kuanza
hivi karibuni. Pia REA ipo kwenye maandalizi ya kusambaza umeme kwenye
Vitongoji vipatavyo 15 ambavyo ni mapendekezo ya Wabunge wote kutoka kila
Jimbo. Mchakato mzima wa taratibu za kupata wazabuni ili kukamilisha kazi
hiyo utafanyika kwa kipindi hiki mpaka Desemba, 2023 na mwezi Januari, 2024
Wakandarasi kwa ajili ya kutekeleza mradi huo watakuwa wanaanza kazi.
Aidha kwa upande wa wateja tunaendelea kuwawashia kadri wanavyofanya
malipo kwani kwa sasa vifaa vyote vinavyohusika na ujenzi wa umeme kwa
wateja wapya vipo. ;

6.2.4 Alimaliza kwa kusema kuwa, TANESCO Wilaya ya Bunda inaendelea na
utekelezaji wa miradi mbalimbali kupitia bajeti ya ndani ya Shirika ikiwa ni
pamoja na kupeleka umeme Bunda DC, Mwibara area, Nampindi sekondari,
Bulamba (sekondari ya wasichana), VETA Mahyolo etc.

6.2.5 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha.

6.3 Taarifa ya utekelezaji wa shughuli za RUWASA kwa kipindi cha robo ya |
ya mwaka wa fedha 2023/2024.

6.3.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Eng. William Boniphace Meneja
wa RUWASA (W) kuwa, Halmashauri ya Wilaya ya Bunda inaendelea na
utekelezaji wa miradi ya maji katika maeneo ya Wilaya ya Bunda kupitia
program mbalimbali lengo ikiwa ni kuhakikisha wananchi wa Wilaya ya Bunda
wanapata huduma ya maji safi, salama na yenye kutosheleza. Miradi
iliyokamilika na inayoendelea kutekelezwa ni kupitia vyanzo vya maji vilivyopo
Bunda kama Ziwa Victoria, Visima vifupi na virefu, Mabwawa na Chemichemi.
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6.3.2 Alisema kuwa, kwa sasa hali ya upatikanaji wa maji kwa maeneo
yanayohudumiwa na RUWASA imefikia 70.1% kati ya wakazi 389 450 waishio
matekelezwa ambapo lkukamuhka itaongeza upatikanaji wa majl hadi kufikia 74
asilimia. Malengo ya RUWASA ni kuhakikisha ifikapo 2025 hali ya upatikanaiji

wa maiji iweze kufikia 85 asilimia kama ilivyoainishwa kwenye llani ya Chama
Cha Mapinduzi 2020 - 2025.

6.3.3 Mikakati iliyopo katika kuhakikisha wananchi wa Wilaya ya Bunda
wanapata maji safi na salama 2023/2024.

Chamriho 30 na Jimbo la Mwibara 17) ambapo chanzo kitakuwa Ziwa
Victoria

(i) Ukamilishaji wa mradi wa maji wa Hunyari
(iv)UkamiIishaji wa mradi wa maji wa Kabainja

Kigaga, Namalebe na Kihumbu
(vi)Ujenzi wa mradi wa maiji Mihingo kupitia Bwawa la Mihingo.
(vii) Kuendelea kutoa elimu kwa wananchi juu ya umuhimu wa kulinda na
kutunza miundombinu ya maji.
(viii) Kuendelea kuwahamasisha wananchi juu ya uchangiaji wa huduma ya
maji ili miradi iweze kutoa huduma endelevu.

Mpango wa maandalizi ya miradi ya mwaka 2023/2024 ikihusisha hali ya usanifuna
maandalizi

Kujenga miradi ya maji katika Vijiji 30 katika NWF 816.800,245.50 15%
Jimbo la Bunda

Kujenga miradi ya maji katika Vijii 24 katika | PforR | 816,800,245.50 20%
Jlmbo la Mwibara awad

i
'. i el 38

Upanuzi wa mradi wa maji wa Nyamatoke hadi NWF 390,666,785.00 100%

| PlorR 318,908,160.00! 100%
|

SIEEEEE S B S SRR UL BRI EIR A B

§

&,,,

6.3.4 Mipango kufikia 2025

Aliendelea kutoa ufafanuzi kuwa, Wilaya imeweza kutekeleza miradi
mbalimbali ya maji ikiwa na lengo la kuhakikisha kuwa wananchi wanapata
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huduma ya maji safi na salama. Hadi kufikia Juni, 2025, jumla ya watu 284,802

watakuwa wanapata huduma ya maji safi na salama na yenye kutosheleza.

6.3.5 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha.

6.3.6 Aidha kuhusu uendeshaji wa mradi wa maiji Kibara, Meneja RUWASA (W)
alisema kuwa kutokana na changamoto ya uendeshaji wa mradi wa maiji Kibara
ni vizuri Katibu wa mradi akawa ni mtaalam mwenye taaluma ya uhandisi wa
maji kwa mujibu wa Taratibu kwa kuwa Kibara ni Mji unaokuwa.

6.3.7 Wajumbe waliujadili ushauri uliotolewa na Meneja RUWASA na mwisho kwa
pamoja walikubaliana mradi wa maji Kibara uendeshwe chini ya Mamlaka ya
Maji sambamba na mradi wa maji Nyamuswa kwa ustawi wa miradi hiyo.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/07 KUPOKEA TAARIFA YOYOTE AMBAYO
MWENYEKITI ANAPENDA ITOLEWE KWA HALMASHAURI.
7.1 Hapakuwepo na taarifa kutoka kwa Mwenyekiti wa Halmashauri.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/08 KUPOKEA TAARIFA ZA KAMATI ZA
KUDUMU ZA HALMASHAURI KUTOKA KWA WENYEVITI WA KAMATI AMBAO
WATAHUSIKA KUJIBU MASWALI YA WAJUMBE KUHUSIANA NA KAZIl ZA
KAMATI HUSIKA.

8.1 Taarifa ya Kamati ya Kudhibiti UKIMWI (W).
8.1.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mwenyekiti wa Kamati.
8.1.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha.

8.2 Taarifa ya Kamati ya Maadili ya Madiwani.
8.2.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mwenyekiti wa Kamati.
8.2.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha

8.3 Taarifa ya Kamati ya Huduma za Uchumi.
8.3.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mwenyekiti.
8.3.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha.

8.4 Taarifa ya Kamati ya Huduma za Jamii.
8.4.1 Taa_rifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mwenyekiti.
8.4.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha.

8.5 Taarifa ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.

8.5.1 Taarifa hiyo iliwasilishwa kwenye mkutano na Mhe. Brown Mborwe kwa niaba
ya Mwenyekiti.

8.5.2 Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na waliijadili kwa kutoa hoja mbalimbali
ambazo zilitolewa ufafanuzi na Mkurugenzi Mtendaiji (W). Aidha baadhi ya hoja
hizo ni pamoja na:-
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8.5.3 Utekelezaji na usimamizi wa miradi ya maendeleo.

Mkurugenzi Mtendaji (W) alisema kuwa yapo mabadiliko makubwa katika
utekelezaji wa miradi ukilinganisha na awali japokuwa ipo baadhi ya miradi
isiyokamilika. Alirejea wakati anafika katika Halmashauri hii alikuta ujenzi wa
jengo la Utawala upo hatua ya msingi na kuwa vifaa vingi vilikuwa vimelipiwa
lakini havipo katika eneo la mradi. Alilazimika kusitisha ujenzi kwa miezi 03 ili
Halmashauri ijipange kujua vifaa vitapatikanaje pamoja na changomoto pia ya
mvua iliyosababisha kufukia msingi na kulazimika kuondoa udongo ili mradi
uendelee. Alishiriki kumtafuta Mtaalamu Mshauri ambaye anatekeleza kwa
shilingi Milioni 91,229,800 anayetambulika kwa jina la BICO ambaye ana
uwezo pia wa kulipa fidia endapo itajitokeza changamoto katika mradi lakini
alikuta kuna mtaalam wa TARURA (W) Eng. Kassimu aliyeomba kutenda kwa
shilingi Milioni 120 licha ya kuwa yeye ni mtumishi wa Serikali. Pamoja na
juhudi zote hizo mpaka kuhakikisha wazabuni wanarejesha fedha na kuleta
vifaa licha ya mzabuni moja kuendelea kudaiwa lakini alionesha masikitiko yake
kwa kauli za wajumbe kuhusu kushindwa kusimamia miradi.

8.5.4 Changamoto za Mradi wa Kuhimili Athari za Mabadiliko ya Tabianchi
Alizungumzia changamoto za Mradi wa Kuhimili Athari za Mabadiliko ya
Tabianchi ambapo alisema kuwa anawajibika kwa makosa yanayofanywa na
watumishi lakini siyo yote. Alisema kuwa baada ya kuona mradi huo hauendi
sawa aliishauri Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kumuondoa Mratibu
huyo lakini wajumbe wake walimpinga na kumdhalilisha mbele ya aliyekuwa
Mratibu wa Mradi huo kwa maelezo kuwa ana maslahi binafsi. Alipokea pia
barua kutoka katika ofisi ya Mkuu wa Wilaya kuhusu kutomuondoa Mratibu
huyo kuwa Mratibu wa mradi. Alisema kuwa aliandika barua kupeleka mkoani
kuhusu changamoto za Mratibu lakini aliambiwa arudi nayo na wao hawawezi
kufanya chochote zaidi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) kumchukulia hatua,
aliomba hata ahamishwe lakini Mkoa haukukubali. Alisema kuwa anastaajabu
kuona wajumbe hawaoni kama Mratibu anahusika katika chagamoto za mradi
wakati hivi karibuni walimuagiza Mkurugenzi Mtendaji (W) amuondoe kuwa
Mratibu na katika mkutano huo hawakuona kama ana makosa ili Mratibu
aliyepo awajibike kwa changamoto ikiwa ahusiki.

8.5.5 Changamoto za Watendaji wa Kata na Vijiji
Alikiri uzembe unaofanywa na Watendaiji licha ya kushirikishwa mara wa mara
katika masuala ya mapato na usimamizi wa miradi, Alisema kuwa, endapo
wajumbe watahitaji kila Mtendaji mwenye changamoto jina lake liwasilishwe
kwenye mkutano wa Baraza kwa ajili ya kufukuzwa/kuchukuliwa hatua
atafanya hivyo.

8.5.6 Kizuizi cha Mugeta kutokusanya mapato,
Alisema kuwa changamoto hiyo ingekuwa imefanyiwa kazi mapema kama
ingekuwa imewasilishwa kwa wakati kwani mkusanyaji kwenye kizuizi hicho
anajulikana. Aliwaomba wajumbe wasaidie kubaini sababu za geti hilo
kutokusanya.
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5.7 Mifukoya saruji iliyoazimwa na shule ya sekondari Sunsi.

35.8

8.6
8.6.1
8.6.2

8.6.3

8.6.4

8.6.5

Alisema kutokana na hoja hiyo kujirudia mara kwa mara amejipanga na
wataalamu wake kuanza kulipa mifuko hiyo ya saruji. Hata hivyo mifuko hiyo
wanayokwenda kuilipa ilipasuka kufuatia ajali ya gari iliyokuwa imebeba mifuko
400 na mifuko karibu 100 ilipasuka na watu 02 walifariki katika ajali hiyo wakati
inapelekwa katika shule ya sekondari Sunsi.

Alihitimisha kwa kusema kuwa, kukaa kwake katika Halmashauri ya Wilaya ya
Bunda kuna mengi mazuri na makubwa aliyofanya na yupo tayari kupokea
maamuzi yoyote ya Baraza la Madiwani yatakayoamuliwa dhidi yake.

Nasaha za viongozi.

Nasaha kutoka kwa Mkuu wa Wilaya - Mhe. Vicent Anney.

Taarifa ya ukaguzi wa mradi wa ujenzi wa shule ya sekondari ya

wasichana.

Alimpongeza Mkurugenzi Mtendaji (W) kwa kuwasilisha taarifa ya ukaguzi wa

mradi wa ujenzi wa shule ya sekondari ya wasichana kwa wakati kwani mara

nyingi Halmashauri hazipendi kuwasilisha taarifa za ukaguzi wa ndani katika
ofisi ya Mkuu wa Wilaya pia alimpongeza Mkaguzi wa Ndani kwa taarifa
iliyowasilishwa.

Alisisitiza kuboreshwa kwa Sheria ndogo za Vijiji ili kuongeza vipengele

vifuatavyo: - .

. Wananchi kuhudhuria vikao vya kisheria pamoja na vikao vya viongozi
vinapoitishwa.

- Chakula shuleni.

. Kila mwananchi anawajibika kulinda wanyama wake hivyo Mkurugenzi
Mtendaji (W) apitishe “operation” ya mbwa pamoja na nguruwe wote
wanaozurura ovyo mtaani.

Usimamizi wa elimu shuleni.

Alihitaji kuwepo na kikao kazi na walimu kabla shule hazijafunguliwa. Alisema

kuwa kufikia shule kufunguliwa asiwepo mtoto anayekaa chini hivyo walimu

washirikiane na wazazi kutekeleza hilo. Alizungumzia pia changamoto ya

Wanafunzi kutokujua Kusoma, Kuandika na Kuhesabu inavyoathiri ufaulu wa

wanafunzi sambamba na kukosekana kwa mpango kazi kwa walimu.

Utendaji kazi wa Kamati ya Fedha, Uongozi Mipango.

Alisema kuwa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango hukutana kila mwezi

ikihusisha Wenyeviti wa Kamati zote za Kudumu, Wabunge wote, pamoja na

Katibu Tawala (W) ambaye pia ni mjumbe wa vikao vya CMT. Alisema kuwa

Kamati hiyo ikifanya vizuri kwa maana ya kusimamia mapato, makusanyo

yataongezeka pia hakuna mradi utakoharibika. Aliwapitisha pia wajumbe katika

majukumu mbalimbali ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.

Aidha alisema kuwa madaraka ya Kamati hii ni kama ya Kamati zingine za

Kudumu na hivyo hairuhusiwi kisheria kufanya kazi/majukumu ya Kamati

zingine za Kudumu, Kwa ujumla, majukumu yake ni pamoja na kusimamia na
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5.6

8.6.7

8.6.8

8.6.9

kudhibiti ukusanyaji wa mapato na matumizi ya mali ya Halmashauri kwa
kupitia vikao vyake.

Usimamizi wa miradi.

Alisema kuwa Halmashauri hii imekuwa na historia mbovu ya usimamizi wa
miradi hasa yenye gharama kubwa kuanzia shilingi Milioni 400 kwa watu kutaka
kujinufaisha. Taratibu hazifuatwi makusudi ili kurahisisha wizi kwenye miradi.
Aliwaahidi wajumbe kwenye uongozi wake hakuna mradi utakaoharibika hivyo
wataalam wajipange kwa hilo. Alikemea suala la ununuzi wa vifaa vingi kupita
kiasi akitolea mfano katika ujenzi wa mradi wa jengo la utawala, mpaka tarehe
ya mkutano bado kuna shilingi Milioni 117 zipo nje kwa makosa hayo ya
kutofuata taratibu. Alisema kuwa Mkurugenzi Mtendaji (W) hahusiki kwa
changamoto yoyote inayojitokeza katika utekelezaji wa miradi kwani vifaa
vikishanunuliwa mwenye jukumu la kusimamia ni wataalam waliosomea.
Uchukuaji wa hatua kwa watumishi wasiotekeleza majukumu yao.
Alimuomba Mkurugenzi Mtendaji (W) apunguze kuwalea watumishi wote
wasiotekeleza majukumu yao. Alisisitiza kila mtumishi awe na mpango kazi
hasa kwa wale wanaosimamia miradi ya maendeleo.

Suala la Diwani wa Kata ya Hunyari kupigwa na aliyekuwa Mratibu Elimu
Kata.

Alisema kuwa suala hilo ni la kijinai hivyo liripotiwe kwenye vyombo vya Dola.

Changamoto za Mradi wa kuhimili Athari za Mabadiliko ya Tabianchi.

Alisema kuwa wakati anakuja Wilaya ya Bunda alikuta mradi wa mazingira una
changamoto. Barua yake aliyomwandikia Mkurugenzi Mtendaji (W) ya
kumuondoa Mratibu huyo ni baada ya kutembelea mradi huo na kubaini

mapungufu kadhaa. Alisema kuwa Mkuu wa Wilaya aliyepita ndiye aliyeagiza
aliyekuwa Mratibu wa Mradi asiondolewe.

8.6.10 Upotevu wa mifuko 640 ya saruji.

Alisema kuwa mifuko ya saruji 640 iliyokamatwa ni mali ya Halmashauri ya
Wilaya ya Bunda. Saruji hiyo iliagizwa ishushwe Guta na mpokeaiji aliipokelea
Guta. Mifuko hiyo atakabidhiwva Mkuu wa Wilaya na ataona aigawe katika
Taasisi gani. Aidha alisema kuwa wanaendelea pia kufuatilia mifuko mingine

1280 ambayo inaonekana ilingia Wilaya ya Bunda lakini haijulikani ilishushwa
wapi.

8.7 Nasaha kutoka kwa Katibu Tawala (M).

Bw. Songoma S, Pius Mwakilishi wa Katibu Tawala Mkoa, alimshukuru
Mwenyekiti kwa jinsi alivyoendesha mkutano huo. Aliwaomba Wahe. Madiwani
kuyaishi yale yote yaliyozungumzwa na viongozi mbalimbali. Alisisitiza
ushirikiano baina ya Mkurugenzi Mtendaji (W), Mwenyekiti wa Halmashauri,
Wahe. Madiwani na watumishi wote kwa maslahi mapana ya Halmashauri.
Alihitimisha kwa kusema kuwa “timu inayocheza pamoja hushinda pamoja”.
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MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/09 KUPOKEA TAARIFA KUTOKA KWA
MKURUGENZI MTENDAJI (W)

o 1 Taarifa hizo zilijadiliwa faragha baada ya wajumbe kujigeuza Kamati.

0 2 Hata hivyo baada ya majadiliano yaliyofanyika faragha kwa mujibu wa Kanuni 36

na 37 ya kanuni za Kudumu za Halmashauri 2020. Mwenyekiti alisoma maamuzi
ya Kamati nzima ya Halmashauri kama ifuatavyo: -

NA. JINA LA MTUHUMIWA | HATUA 3 SABABUZA KUCHUKULIWA
| ZILIZOCHUKULIWA | HATUA
1 Mwl Joseph Washington - | !
Mw| Shule ya sekondari
Bulamba
z  Bw Ibrahim Makuyli - | Afunguliwe mashauri | Upotevu wa mifuko 3498 ya saruji |
Mtendaj wa Kata ya Butimba | ya nidhamu na katka mradi wa shule va
3 Mw! Abinel Wegero - Afisa asimamishwe kazi wasichana Mara ambapo: -
Elmu Kata Butimba kupisha uchungua
Mifuko 2220 ya saruj
hakuingizwa kwenye leja pamoja
na kuwa lilipiwa na kupokelewa
Mifuko 1278 ya saruj ambayo
itolewa kwenye leja Kionesha
wamepewn mafundi uenzr na
watyatuay  wa  tofalh  lakim
rawaKkusan Katika daftan
withnibitisha kupokea
4 fww Peter Pugin - Alisa [ Atungulme mashaur [ Upotevu wa mifuko 3498 ya saru)
Manunuzi ya ndhaty ra datika mradi wa shule  va
alhungulee  aawd  wasicnana Mara ambapo,
halm
Wituso 2220 /a 24l
fakuingiZwa swainya ‘ea Dalnoja
a duma llipiwa Ha tupukalaewa
Wiluma 1278 ja saiu)l ambayo
Waswa snanyae ol Konasha
s lspewa nalundl ujeng  na
wal galiiag) M Lfall lakini
WA AR salina lalta|
Cohtalialig fapiraa
f Ny Dicdeui balige Al gty e ad A siiidwe  Sualiiigiiieg ikarmilifu |
Aliyetuwe Mialibe we iluad e Mol vt a4 o aed) wa Anull o oAtharl Za
we bl eslliai o e PN BTN Yes 3l Wl @udiisg /4 [ atia e |
Mabiaidilibs ye | abie ol G @ ol L gk R A LT T= SN | B S TS TN AT = A =
(Lt fallediniygaila usiiaull ~a Kiladlain

Gatar ma LNl Ma i Halwawe
¢ Ja ddugagl va sariiakl katlka ki
o g tia lsarid
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6. | Ndg. Emmanuel Sulo -Mkuu
wa Kitengo cha Ununuzi na
Ugavi (W)

Afunguliwe mashauri
ya nidhamu na
asimamishwe  kazi
kupisha uchunguzi

Kushindwa kusimamia taratibu za
manunuzi katika mradi Kuhimili
Athari za Mabadiliko ya Tabia Nchi
(BCRAP) zikiwemo za ununuzi wa
samaki, uchimbaji wa mabwawa

cha Mchigondo na Isanju ambapo

usimaizi wa mradi wa
Kuhimili Athari za Mabadiliko
ya Tabia Nchi (BCRAP)

onyo

uchimbaji  ulifanyika  pasipo
kuwepo nukuu za bei.
Timu nzima ya awali ya Wapewe barua za | Kushindwa kushiriki  kikamilifu

katika usimamizi wa mradi wa
Kuhimili Athari za Mabadiliko ya
Tabia Nchi (BCRAP) '

8. | Ndg. Stephen Ochieng -
Afisa Uvuvi

Taratibu za

Ndg. Hussein Kichwabuta -
Mtendaji wa Kata

kiutumishi ziendelee

10. | Watumishi 20 walioanzishiwa | Taratibu za
Kamati za Uchunguzi kiutumishi ziendelee

11. | Ndg. Mfaume Majuto — Afisa | Apewe barua vya | Kuidanganya Kamati ya Fedha,
Uvuvi onyo Uongozi na Mipango kuwa

alihesabu vifaranga vya samaki
wazazi vilivyoletwa na Ruvu 832
KJ na kukuta idadi ya samaki 1000
na kusaini hati ya mapokezi na
baada ya mahojiano zaidi alikiri
kutohesabu.

MUHTASARI NA. HWB/2022 2023/01/10 KUFUNGA MKUTANO.

10.1 Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afunge mkutano

10.2 Mwenyekiti wakati akifunga mkutano alisisitiza kuwa maamuzi ya Baraza la

Madiwani yazingatiwe,

10.3 Alifunga mkutano saa 12:58 jioni.

UMETHIBITISHWA

SAINI YA KATIBU.%‘.‘.‘.’.L......SMM YA MWENYEKITI

CHARLES . M A NUMR R
EKITl v,

------------------------

TAREHE

(b2 2024
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