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Unapojibu tafadhali taja:       

Kumb. Na. HB/W:20/33/411                                                           03.09.2025 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri (W) ya Bunda anawatangazia Watanzania wenye 

sifa kuomba nafasi za kazi kumi na Saba (17) katika Halmashauri hii baada ya kupata 

kibali kutoka Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kwa 

mchanganuo ufuatao:- 

1.0    MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II - (NAFASI 01) 

1.1.1   KAZI NA MAJUKUMU 

            (i)     Kuchapa barua taarifa na nyaraka za kawaida na za siri; 

 Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaelekeza sehemu wanapoweza 

kushughulikiwa; 

(iii) Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, safari 

za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine; 

(iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi; 

(v) Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika; 

(vi) Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada au nyaraka sehemu zinazohusika; 

(vii) Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali;  

(viii) Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi na; 

(ix) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi 

  
1.1.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Kidato cha Sita (Form VI), 

aliyefuzu mafunzo ya Stashahada ya uhazili (NTA LEVEL 6), Awe amefaulu somo  

la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja. Awe 

amepata mafunzo ya Komputa kutoka chuo chochote kinachotambulika na Serikali  
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na kupata cheti katika “Program za Windows, Microsoft Office, Internet, E-mail 

na Publisher”.  

 

1.1.3 MSHAHARA: TGS C 

 

1.1.4 DEREVA DARAJA LA II - (NAFASI 10)  

i.2.1  KAZI NA MAJUKUMU 

(i) Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

(ii) Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi; 

(iii) Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari; 

(iv) Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

(v) Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari;  

(vi) Kufanya usafi wa gari. 

(vii) Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake 

 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya 

uendeshaji magari ambayo wamefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja 

(1) bila kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa ya kupata 

madaraja husika. Wawe wamehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji magari 

(Basic Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali. 

1.2.3 MSHAHARA: TGS B 
 

1.3 MSAIDIZI MAENDELEO YA JAMII DARAJA LA II - (NAFASI 02) 

1.3.1  MAJUKUMU YA KAZI. 

(i) Kusaidia kubuni na kupanga mipango ya miradi ya maendeleo katika eneo lake. 

(ii) Kusaidia uwezeshaji na upatikanaji wa mafunzo kuhusu masuala ya maendeleo 

(iii) katika eneo lake. 

(iv) Kushiriki katika utekelezaji wa shughuli za maendeleo. 

 

(v) Kusaidia kutoa elimu kuhusu kazi za kujitegemea katika eneo lake. 

(vi) Kuandaa na kutoa taarifa za kazi za maendeleo ya jamii kila mwezi kwa Uongozi wa 

Kijiji na Msimamizi wake wa kazi. 

(vii) Kusaidia kuunda vikundi vya Kijamii na vya Kimaendeleo. 
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(viii) Kutambua na kuwezesha kaya masikini kuinua uchumi wao kupitia fursa na 

rasilimali zinazowazunguka. 

(ix) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa Kazi. 

1.3.2  SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (VI), awe mwenye 

Astashahada (Certificate) ya Maendeleo ya Jamii kutoka vyuo vya Maendeleo ya 

Jamii au Vyuo vingine vinavyotambuliwa na Serikali katika mojawapo ya fani 

zifuatazo: - Maendeleo ya Jamii (Community Development), Sayansi ya Jamii 

(Sociology), Masomo ya Maendeleo (Development Studies), Mipango na Usimamizi 

wa Miradi (Project Planning and Management), Jinsia na Maendeleo (Gender and 

Development), Rural Development. 

1.3.3  NGAZI YA MSHAHARA. TGS B 
 

1.4  MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (RECORDS MANAGEMENT 

ASSISTANT II) - (NAFASI 04) 

1.4.1  MAJUKUMU YA KAZI 

(i) Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming correspondence 

register); 

(ii) Kuorodhesha barua zinazotoka nye ya taasisi kwenye rejista (outgoing correspondence 

register); 

(iii)  Kusambaza majalada ya watendaji (action officers); 

(iv)  Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa watendaji; 

(v)  Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na watendaji; 

(vi)  Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (racks/filing cabinets) au mahali 

pengine yanapohifadhiwa. 

(vii) Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking). 

 

1.4.2  SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) mwenye Stashahada (NTA 

Level 6) katika fani ya Utunzaji wa Kumbukumbu kutoka Vyuo vinavyotambulika na 

Serikali. 

1.4.3  NGAZI YA MSHAHARA. TGS C 
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MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na 

usiozidi miaka 45. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma; 

iii. Waombaji kazi wa kada ya Dereva II wenye leseni Daraja E au C wanapaswa 

KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo ya Udereva vilivyowapatia sifa ya kupata 

madaraja husika. 

iv. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail Curriculum 

Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya 

Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu 

wa kuaminika. 

v. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia 

sifa za kazi husika Diploma/ Certificates, Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV 

na VI, Computer Certificate, Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate 

from Respective Boards). 

vii. “Testmonial”, ‘‘Provisional Results “, “Statement of results “, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wanakibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi; 

 

x. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xi. Mwisho wakutuma maombi ya kazi ni tarehe 14 Septemba, 2025. 
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xii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 

 

 

MKURUGENZI MTENDAJI (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA, 

S.L.P 126, 

BUNDA. 

 

xiii. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye Mfumo wa Kieletroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo: https://portal.go.tz (Anuani hii pia inapatikana 

kwenye Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

“Recruitment Portal “). 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

 

     Tangazo hili limetolewa na;  

 

 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA 

BUNDA. 

 

 

 

 

 

 

 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W), S.L.P 126, Bunda-Mara, Simu: Namba  028 2621055, Fax 

Namba: 0282621264, tovuti; www.bundadc.go.tz, Barua Pepe:ded@bundadc.go.tz 

http://www.bundadc.go.tz/

