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OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA "
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI
VYA WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Bunda anatangaza uwepo wa fedha
kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye
ulemavu, ambapo jumla ya Shilingi 200,000,000/= zimetengwa katika robo ya
Pili ya mwaka wa fedha 2025/2026 Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa
kuleta maombi katika Ofisi za serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu.

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -
(i) Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa
na kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i) Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au

wa kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i) Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia
watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na
wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a
(1) mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama
kikundi cha watu wenye ulemavu endapo timu ya menejimenti ya

halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu
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wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa

za vikundi vingine,
Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa

(iv)
ajili ya matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na
(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi,

wenye akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea.
Aidha, kikundi cha vijana kitapaswa kuwa na wanakikundi wenye umri

kuanzia miaka 18 hadi 45.
Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au
wasiliana na afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata

husika.
Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;

muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi unacombewa
mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya

benki.
Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 31 mwezi 10 mwaka 2025

Tangazo hili limetolewa na: -
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