
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA 

MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA 

OHAUR 

FUNDA 

KWA UMMA 

YA 

KUHUSU TANGAZO 

INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA WANAWAKE, 

VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU 

MIKOP0 

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya7 (1) 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya ya Wilaa ya Bunda 

anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya kuvikopesha 

vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, 



ambapo jumla ya Shilingi 262,818,143.06/= zimetengwa 

katika robo ya Kwanza ya mwaka wa fedha 2024/2025 

Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi 

katika Ofisi za serikali za mitaa zilizopo katika maeneo 

yenu. 

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na 

sifa zifuatazo: -

() Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu 

kilichotambuliwa na kupewa cheti cha utambuzi na 

halmashauri, 

(ii) Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za 

ujasiriamali mdogo au wa kati au kikundi kinachotarajia 

kuanzisha shughuli za ujasiriamali, 

(ii) Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya 

wanakikundi kuanzia watano (5) na kuendelea na 

kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi 

wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 

6a (1) mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya 

kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu 

endapo timu ya menejimenti ya halmashauri 



itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye 

ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha 

sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine, 

(iv) Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa 

jina la kikundi kwa ajili ya matumizi ya shughuli 

kiujasiriamali, na 

(V) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio 

na ajira rasmi, wenye akili timamu na wenye umri wa 

kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha 

Vijana kitapaswa kuwa na wanakikundi wenye umri 

kuanzia miaka 18 hadi 45. 

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki 

(tembelea tovuti: mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) 

ili kutambuliwa na kuomba mkop0 au wasiliana na afisa 

maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata 

husika. 

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na 

viambatisho vifuatavyo; barua ya kikundi ya kuomba mkopo 
iliyopitishwa na afisa mtendaji wa kij/mtaa, muhtasari wa 

kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi 



unaoombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya 

mfumo na taarifa ya akaunti ya benki. 

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 27 mwezi 10 

mwaka 2024 

Tangazo hili limetolewa na: -

George S. Mbilityi 
MKURUGENZI MTENDAJI HALMASHAURI YA WILAYA 

BUNDA 
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