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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Bunda anawatangazia Watanzania 

wenye sifa na nia ya kufanya kazi katika  Halmashauri ya Wilaya ya Bunda kuomba 

nafasi za kazi kumi (10) kama zilivyoainishwa hapo chini, baada ya kupokea Kibali cha 

Ajira chenye Kumb. Na. 97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024 pamoja na Kibali cha 

Ajira Mbadala chenye Kumb. Na. FA.228/613/01/D/062 cha tarehe 09 Julai, 2024 

kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala 

Bora.  

1.0 DEREVA DARAJA LA II -  (NAFASI 3) 

1.1 MAJUKUMU YA KAZI  

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (Log Book). 

vi. Kufanya usafi wa gari na 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na msimamizi wake. 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (VI), awe na Leseni ya 

Udereva Daraja C au Eya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda 

usiopungua Mwaka Mmoja (1) bila kusababisha ajali, awe amehudhuria mafunzo 

ya msingi ya uendeshaji wa magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na 

Chuo cha Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) au chuo kingine kinachotambulika na 



Serikali. Waombaji wenye cheti cha majaribio ya ufundi Daraja la II watafikiriwa 

kwanza. 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA. TGS B 

 

1.2    MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II – (NAFASI 3). 

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI. 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri. 

ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanapoweza 

kushughulikiwa. 

iii. Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, 

safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine. 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi. 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika. 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika. 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali. 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) mwenye Stashahada 

(Diploma) ya Uhazili au cheti cha  NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha awe amefaulu 

somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na 

kupata programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, Powerpoint, 

Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na 

Serikali. 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA. TGS C 

 

1.3 MSAIDIZI MAENDELEO YA JAMII DARAJA LA II – (NAFASI 2) 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI. 

i. Kusaidia kubuni na kupanga mipango ya miradi ya maendeleo katika eneo lake. 

ii. Kusaidia uwezeshaji na upatikanaji wa mafunzo kuhusu masuala ya maendeleo 

katika eneo lake. 



iii. Kushiriki katika utekelezaji wa shughuli za maendeleo. 

iv. Kusaidia kutoa elimu kuhusu kazi za kujitegemea katika eneo lake. 

v. Kuandaa na kutoa taarifa za kazi za maendeleo ya jamii kila mwezi kwa uongozi 

wa Kijiji na Msimamizi wake wa kazi. 

vi. Kusaidia kuunda vikundi vya Kijamii na vya Kimaendeleo. 

vii. Kutambua na kuwezesha kaya masikini kuinua uchumi wao kupitia fursa na 

rasilimali zinazowazunguka. 

viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa Kazi. 

 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (VI), awe mwenye 

Astashahada (Certificate) ya Maendeleo ya Jamii kutoka vyuo vya Maendeleo ya 

Jamii au Vyuo vingine vinavyotambuliwa na Serikali katika mojawapo ya fani 

zifuatazo:-  Maendeleo ya Jamii (Community Development), Sayansi ya Jamii 

(Sociology), Masomo ya Maendeleo (Development Studies), Mipango na 

Usimamizi wa Miradi (Project Planning and Management), Jinsia na Maendeleo 

(Gender and Development), Rural Development 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA. TGS B 

 

1.4 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (RECORDS MANAGEMENT 

ASSISTANT II) - (NAFASI 2). 

1.4.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming 

correspondence register); 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nye ya taasisi kwenye rejista (outgoing 

correspondence register); 

iii. Kusambaza majalada ya watendaji (action officers); 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa watendaji; 

v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na watendaji; 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (racks/filing 

cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa. 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking). 

 

 



1.4.2 SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) mwenye 

Stashahada(NTA Level 6) katika fani ya Utunzaji wa Kumbukumbu kutoka Vyuo 

vinavyotambulika na Serikali. 

1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA. TGS C 

 

1.5 MASHARTI KWA UJUMLA. 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 

18 na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa 

Umma; 

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana 

na Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) watatu wa kuaminika; 

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa za 

kuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi 

ya nafasi ya kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 

v. Kwa 

waombajiwaliosomavyuovyaNjeyaNchiwawasilisheuthibitishokutokaTumeyaV

yuoVikuu Tanzania (TCU). 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. Postgraduate/Degree/Advanced 

Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na 

VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate 

from Respective Boards); 

vii. “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS 

SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 



viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa 

na vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA  na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 02 Oktoba, 2024. 

xiii. MUHIMU:Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vya Elimu, aidha anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa:- 

 

Mkurugenzi Mtendaji (W), 

Halmashauri ya Wilaya ya Bunda, 

S.L.P 126, 

BUNDA. 

  xiv. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye Mfumo wa Kieletroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo: https://portal.go.tz (Anuani hii pia 

inapatikana kwenye Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa “Recruitment Portal“). 

xv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

xvi. Limetolewa na; 

 

MKURUGENZI MTENDAJI  

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA 

 

Barua zote zitumwe kupitia anuani ifuatayo:- 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W), S.L.P 126, Bunda-Mara, Simu: Namba028 2621055, Fax Namba: 

0282621264, tovuti; www.bundadc.go.tz, Barua Pepe:ded@bundadc.go.tz 

 

http://www.bundadc.go.tz/
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