
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA
TAKWIMU ZA UTAWALA WAKUU WA IDARA WATUMISHI WA H/SHAURI

ENEO LA UTAWALA 2016
Iddi ya 
Idara 13 Mwaka IKAMA

Idadi ya Tarafa 3 Vitengo 6 MwakaIdadi % Idadi % 2015/206
Idadi ya Kata 19 2015
Idadi ya Vijiji 79

Idadi ya Vitongoji(hamlets) 388
Idadi ya majimbo 2

ENEO sq.km
Eneo la Wilaya ya Bunda 
kwa ujumla 3,088        
Eneo la Halmashauri ya 
wilaya 2,343.47  
Eneo la Halmashauri ya 
Mji 744.53
Eneo la nchi kavu 2,155        
Eneo lililofunikwa na maji 188.96

Eneo la hifadhi ya 
misitu(Hifadhi ya Taifa 
ya Serengeti na Pori la 
Akiba la
Grumeti) 480

Mgawanyo wa
Matumizi ya Ardhi
ENEO hekta
Eneo linalofaa kwa 
kilimo 164,622
Eneo linalotumika kwa 
sasa kwa ajili ya kilimo

100000 
(63%)

Eneo linalofaa kwa 
kilimo cha umwagiliaji

8,393

Eneo linalotumika sasa 
kwa umwagiliaji

Makabila

WanaumeWanawake WALIOPO



Kabila Sukuma Kurya Jita Tatur
u

Nata Ikizu Luo Ikom
a

Isenye Ngorem
e

Kerewe Zanaki Sizaki Shashi Ruri Wakara Wakwey
a

Kata 19 18 22 2 1 12 10 2 1 1 10 7 4 1 7 4 1

Idadi ya Watumishi kwa kila Idara
Idara

M/Mak
uu

Kata/Vijijini

Afya
Ardhi na Maliasili
Elimu Msingi
Elimu Sekondari 10 774
Fedha na Biashara
Kilimo&Ushirika
Maendeleo ya Jamii
Maji
Mifugo&Uvuvi
Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji 4
Ujenzi
Usafi na Mazingira
Utumishi na Utawala 4

Vitengo Idadi ya 
Watumis
hi

Uchaguzi 1
Ugavi 2
Tehama 1

MCHANGANUO WA  WATUMISHI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA BUNDA
IDARA/KITENGO WATU

MISHI
KASMA Na

UTAWALA MAKAO 
MAKUU

63 5004 1

ELIMU UTAWALA 9 5006 2

Idadi ya 
Watumishi



ELIMU MSINGI 1625 5007 3
ELIMU SEKONDARI 427 5008 4
AFYA KINGA 57 5011 5
AFYA VITUO VYA 
AFYA

103 5012 6

AFYA ZAHANATI 168 5013 7
UJENZI NA 
ZIMAMOTO

16 5014 8

MAJI 32 5017 9
WATENDAJI WA VIJIJI 70 5031 10

WATENDAJI WA 
KATA

19

KILIMO, 
UMWAGILIAJI NA 
USHIRIKA

30 5033 11

MIFUGO NA UVUVI 50 5034 12
ARDHI NA MALIASILI 9 5004 13

JUMLA 2678


